และแล้ววันนี้ก็มาถึง วันที่นักเตะแข้งทองอย่าง เจ ชนาธิป เบบี๋ของสาวฮ็อต เมย์ พิชญ์นาฎ ต้องเดินทางไปค้าแข้งไกลถึงซัปโปโร ประเทศญี่ปุ่น เพื่อตามล่าหาฝันของตัวเอง
ยิ่งไปกว่านั้น เบบี๋ของสาวเมย์ ยังเป็นนักฟุตบอลไทยคนแรกอีกด้วย ที่ได้ไปค้าแข้งในเจลีก
งานนี้ต้องห่างกันอย่างไม่เคยห่างมาก่อน เป็นเวลาตามสัญญาก็ปีครึ่ง ทั้งนี้ แฟนคลับก็จัดเต็ม มารอส่งที่สนามบิน ชูป้ายไฟกันอย่างครึกครื้น ซึ่งสาวเมย์ก็บอกด้วยว่า “การเดินทางไปให้กำลังใจเขา คงยังไม่ใช่ตอนนี้ ต้องปล่อยให้เขามีสมาธิอย่างเต็มที่”
เห็นภาพความชื่นมื่นของคู่รักคู่นี้แล้ว ก็อดเอามาแชร์ต่อไม่ได้ เชิญส่องกันเลยจ้า
![เมย์ พิชญ์นาฎและแฟนคลับจำนวนมากเดินทางมาส่ง เจ ชนาธิปที่สนามบิน](https://www.online-idol.com/wp-content/uploads/2017/06/เมย์-พิชญ์นาฎและแฟนคลับจำนวนมากเดินทางมาส่ง-เจ-ชนาธิปที่สนามบิน.jpg)
![เมย์ พิชญ์นาฎและแฟนคลับจำนวนมากเดินทางมาส่ง เจ ชนาธิปที่สนามบิน-2](https://www.online-idol.com/wp-content/uploads/2017/06/เมย์-พิชญ์นาฎและแฟนคลับจำนวนมากเดินทางมาส่ง-เจ-ชนาธิปที่สนามบิน-2.jpg)
![เมย์ พิชญ์นาฎ เดินทางมาส่ง เจ ชนาธิป ไปญี่ปุ่นที่สนามบิน-1](https://www.online-idol.com/wp-content/uploads/2017/06/เมย์-พิชญ์นาฎ-เดินทางมาส่ง-เจ-ชนาธิป-ไปญี่ปุ่นที่สนามบิน-1.jpg)
![เมย์ พิชญ์นาฎ เดินทางมาส่ง เจ ชนาธิป ไปญี่ปุ่นที่สนามบิน-3](https://www.online-idol.com/wp-content/uploads/2017/06/เมย์-พิชญ์นาฎ-เดินทางมาส่ง-เจ-ชนาธิป-ไปญี่ปุ่นที่สนามบิน-3.jpg)
![เจ ชนาธิป สรงกระสินธ์ ก่อนบินไปญี่ปุ่น](https://www.online-idol.com/wp-content/uploads/2017/06/เจ-ชนาธิป-สรงกระสินธ์-ก่อนบินไปญี่ปุ่น.jpg)
Photos: IG @jaychanathip