วิถีเซเลบซุปตาร์คนดังที่ทุกคนต้องเจอ คือ อยากมีโมเมนต์เดินเที่ยวงานวัด และมีความเป็นส่วนตัวแบบคนธรรมดาทั่วไปบ้าง
ไม่เว้นแม้แต่ แตงโม นิดา และ เอ ศุภชัย ที่ล่าสุด พากันไปเดินเที่ยวงานวัดที่จังหวัดเชียงใหม่ แต่ไฉนเลยก็อยากมีความเป็นส่วนตัว ไม่อยากให้ชาวบ้านแตกตื่น ก็พรางตัวปิดหน้าปิดตากันไป เลียนแบบ หมาก-คิม ที่ไปเดินเที่ยวงานฤดูหนาวลำปาง
![แตงโม นิดา และ เอ ศุภชัย พรางตัวเป็น หมกคิ้ม เดินเที่ยวงานวัดที่เชียงใหม่](https://www.online-idol.com/wp-content/uploads/2018/01/p-แตงโม-นิดา-และ-เอ-ศุภชัย-พรางตัวเป็น-หมกคิ้ม-เดินเที่ยวงานวัดที่เชียงใหม่.jpg)
โดยแตงโมเรียกแทนคู่ตัวเองว่า หมก-คิ้ม งานนี้มีฮา เพราะแทนที่การพรางตัวจะทำให้คนจำไม่ได้ แต่กลับกลายเป็นว่า โป๊ะแตก มีคนจำได้ซะนี่ ว่าเป็น พี่เอ ศุภชัย เพราะด้วยการแต่งกายแบบจัดเต็มที่ไม่เหมือนใคร และไม่มีใครเหมือนนั่นเอง
เป็นเซเลบซุปตาร์เนี่ย มันลำบากจริง ๆ เลยนะเธอ …
![หมาก คิม พรางตัว เที่ยวงานฤดูหนาวลำปาง](https://www.online-idol.com/wp-content/uploads/2017/12/c-หมาก-คิม-พรางตัว-เที่ยวงานฟดูหนาวลำปาง.jpg)
![แตงโม นิดา เอ ศุภชัย](https://www.online-idol.com/wp-content/uploads/2018/01/p-แตงโม-นิดา-เอ-ศุภชัย.jpg)
![แตงโม นิดา พรางตัวเดินเที่ยวงานวัดที่เชียงใหม่](https://www.online-idol.com/wp-content/uploads/2018/01/p-แตงโม-นิดา-พรางตัวเดินเที่ยวงานวัดที่เชียงใหม่.jpg)
Photos: melonp.official